• PREMIUM TIMES |
  • Tallata Hajar ka |
  • Adireshin mu |
  • PTCIJ |
  • Dubawa

Premium Times HausaPremium Times Hausa

  • Labarai
    • All
    • Duniya
    ZAƁEN KANO: Ganduje, Gawuna Garo da APC sun ƙi amincewa da sakamakon zaɓe, sun yi zanga-zanga a Kano

    ZAƁEN KANO: Ganduje, Gawuna Garo da APC sun ƙi amincewa da sakamakon zaɓe, sun yi zanga-zanga a Kano

    Ba ayi zabe a Katsina ba, coge aka yi kuma za mu garzaya Kotu – Lado-Danmarke

    Ba ayi zabe a Katsina ba, coge aka yi kuma za mu garzaya Kotu – Lado-Danmarke

    Hyacinth Alia na APC ya lashe zaben gwamnan jihar Benuwai

    Hyacinth Alia na APC ya lashe zaben gwamnan jihar Benuwai

    Umar Bago na APC ya lashe zaben gwamnan Neja

    Umar Bago na APC ya lashe zaben gwamnan Neja

    KURUNKUS: Abba Gida-Gida ya doke ɗan takaran Uban Abba, Gawuna na APC da kuri’u sama da miliyan ɗaya a Zaɓen gwamnan Kano

    KURUNKUS: Abba Gida-Gida ya doke ɗan takaran Uban Abba, Gawuna na APC da kuri’u sama da miliyan ɗaya a Zaɓen gwamnan Kano

    ZAƁEN GWAMNAN JIGAWA: Namadin APC ya natsar da Lamidon PDP a Jigawa, ya lallasa shi da kuri’u 618,449

    ZAƁEN GWAMNAN JIGAWA: Namadin APC ya natsar da Lamidon PDP a Jigawa, ya lallasa shi da kuri’u 618,449

    Thugs-attack-collation

    ZAƁEN GWAMNONI YA ƊAU ZAFI: An kashe shugaban PDP bayan an lakaɗa masa dukan tsiya a rumfar zaɓen sa

    2023: Ya mutan Adamawa, ga Tinubu ga Binani na kawo muku su – Shelar Buhari a Yola

    ADAMAWA TA KWASHI ‘YAN KALLO: Binani ta kamo hanyar tururmusa ƙarti 14 a kokawar ƙwace kujerar gwamna

    ZAƁEN GWAMNAN ANAMBRA: Muhimman Abubuwan Da Suka Faru Daga Ƙarfe 11 Zuwa 12:30 Na Ranar Zaɓe

    INEC ta dage zabe a rumfuna 10 a jihar Legas

  • Labarai daga Jihohi
  • Wasanni
    TSOHO MAI RAN ƘARFE: Obasanjo ya zura ƙwallaye uku a wasan sada zumuntar tsoffin ɗaliban sakandare

    TSOHO MAI RAN ƘARFE: Obasanjo ya zura ƙwallaye uku a wasan sada zumuntar tsoffin ɗaliban sakandare

    QATAR 2022: Yadda Croatia, ƙasa mai mutum miliyan 4 ta kori Brazil ƙasa mai mutum miliyan 216

    QATAR 2022: Yadda Croatia, ƙasa mai mutum miliyan 4 ta kori Brazil ƙasa mai mutum miliyan 216

    AMBALIYAR QATAR 2022: Spain ta kori kociya Luis Enrique bayan ta kwashi buhun kunya a hannun Marocco

    AMBALIYAR QATAR 2022: Spain ta kori kociya Luis Enrique bayan ta kwashi buhun kunya a hannun Marocco

    QATAR 2023: Yadda Walid, kociyan Morocco ya rikita duniyar ƙwallon ƙafa cikin watanni 4 kacal

    QATAR 2023: Yadda Walid, kociyan Morocco ya rikita duniyar ƙwallon ƙafa cikin watanni 4 kacal

    QATAR 2022: Dukkan ƙasashen Afrika 4 da su ka taɓa kai wasan kaiwa ga na kusa da na ƙarshe, su na da tauraro a jikin tutocin su

    QATAR 2022: Dukkan ƙasashen Afrika 4 da su ka taɓa kai wasan kaiwa ga na kusa da na ƙarshe, su na da tauraro a jikin tutocin su

    Abubuwan al’ajabi dangane da fatattakar da Morocco ta yi wa Spain daga Qatar 2022

    Abubuwan al’ajabi dangane da fatattakar da Morocco ta yi wa Spain daga Qatar 2022

    QATAR 2022: Ko ƙasashen Afrika za su fidda nahiyar jin kunya a duniyar ‘yan ƙwallo

    QATAR 2022: Ko ƙasashen Afrika za su fidda nahiyar jin kunya a duniyar ‘yan ƙwallo

    DAGARGAZA ARGENTINA: Ƙasar Saudiyya ta ba da hutun kwana Ɗaya a wataya

    DAGARGAZA ARGENTINA: Ƙasar Saudiyya ta ba da hutun kwana Ɗaya a wataya

    QATAR 2022: 2:1: Saudiyya ta kafa tarihin karya gadara da tutiyar buga wasan Agentina 36 a jere babu rashin nasara

    QATAR 2022: 2:1: Saudiyya ta kafa tarihin karya gadara da tutiyar buga wasan Agentina 36 a jere babu rashin nasara

  • Kiwon Lafiya
  • Nishadi
  • Bidiyo da Hotuna
    BIDIYO: Buri da fata na a 2023: Ra’ayoyin jama’a

    BIDIYO: Buri da fata na a 2023: Ra’ayoyin jama’a

    BIDIYO: Ƙogon Al’ajabi, ƙogon Waraka, Ƙogon biyan bukata a jihar Enugu

    BIDIYO: Ƙogon Al’ajabi, ƙogon Waraka, Ƙogon biyan bukata a jihar Enugu

    Mutanen Arewa na da alƙawari da sanin ya kamata, Tinubu za su yi saboda ƙauna da biyayyar da ya nuna wa Buhari – El- Rufai

    Mutanen Arewa na da alƙawari da sanin ya kamata, Tinubu za su yi saboda ƙauna da biyayyar da ya nuna wa Buhari – El- Rufai

    BIDIYO: NAJERIYA @62: Ra’ayoyin ‘yan Najeriya game da mulkin Buhari a tsawon shekaru 7 da suka gabata

    BIDIYO: NAJERIYA @62: Ra’ayoyin ‘yan Najeriya game da mulkin Buhari a tsawon shekaru 7 da suka gabata

    Buhari bai san ƴan ta’adda sun fidda bidiyon da suka ce sai sun sace shi da ni ba sai da na ziyarce shi – El-Rufai

    Buhari bai san ƴan ta’adda sun fidda bidiyon da suka ce sai sun sace shi da ni ba sai da na ziyarce shi – El-Rufai

    Dalilin da ya sa na raɗa wa wasu fitattun gine-gine, da titunan jihar Kaduna sunayen wasu fittattun ƴan asalin jihar

    Dalilin da ya sa na raɗa wa wasu fitattun gine-gine, da titunan jihar Kaduna sunayen wasu fittattun ƴan asalin jihar

    HOTUNA: Ɗan Autan marigayi tsohon sarkin Kano Ado Bayero, Mustapha Ado Bayero, ya auri mata biyu ranar Asabar a  Kano

    HOTUNA: Ɗan Autan marigayi tsohon sarkin Kano Ado Bayero, Mustapha Ado Bayero, ya auri mata biyu ranar Asabar a Kano

    BIDIYO: An yi wa ɗan takarar mu murɗiya a zaɓen fidda gwani na APC a Legas – Masu zanga-zanga

    BIDIYO: An yi wa ɗan takarar mu murɗiya a zaɓen fidda gwani na APC a Legas – Masu zanga-zanga

    KURUNKUS: Malami ya fito takarar gwamnan Kebbi, ya ce jama’ar jihar ne suka tilasta masa ya fito

    KURUNKUS: Malami ya fito takarar gwamnan Kebbi, ya ce jama’ar jihar ne suka tilasta masa ya fito

No Result
View All Result
  • Labarai
    • All
    • Duniya
    ZAƁEN KANO: Ganduje, Gawuna Garo da APC sun ƙi amincewa da sakamakon zaɓe, sun yi zanga-zanga a Kano

    ZAƁEN KANO: Ganduje, Gawuna Garo da APC sun ƙi amincewa da sakamakon zaɓe, sun yi zanga-zanga a Kano

    Ba ayi zabe a Katsina ba, coge aka yi kuma za mu garzaya Kotu – Lado-Danmarke

    Ba ayi zabe a Katsina ba, coge aka yi kuma za mu garzaya Kotu – Lado-Danmarke

    Hyacinth Alia na APC ya lashe zaben gwamnan jihar Benuwai

    Hyacinth Alia na APC ya lashe zaben gwamnan jihar Benuwai

    Umar Bago na APC ya lashe zaben gwamnan Neja

    Umar Bago na APC ya lashe zaben gwamnan Neja

    KURUNKUS: Abba Gida-Gida ya doke ɗan takaran Uban Abba, Gawuna na APC da kuri’u sama da miliyan ɗaya a Zaɓen gwamnan Kano

    KURUNKUS: Abba Gida-Gida ya doke ɗan takaran Uban Abba, Gawuna na APC da kuri’u sama da miliyan ɗaya a Zaɓen gwamnan Kano

    ZAƁEN GWAMNAN JIGAWA: Namadin APC ya natsar da Lamidon PDP a Jigawa, ya lallasa shi da kuri’u 618,449

    ZAƁEN GWAMNAN JIGAWA: Namadin APC ya natsar da Lamidon PDP a Jigawa, ya lallasa shi da kuri’u 618,449

    Thugs-attack-collation

    ZAƁEN GWAMNONI YA ƊAU ZAFI: An kashe shugaban PDP bayan an lakaɗa masa dukan tsiya a rumfar zaɓen sa

    2023: Ya mutan Adamawa, ga Tinubu ga Binani na kawo muku su – Shelar Buhari a Yola

    ADAMAWA TA KWASHI ‘YAN KALLO: Binani ta kamo hanyar tururmusa ƙarti 14 a kokawar ƙwace kujerar gwamna

    ZAƁEN GWAMNAN ANAMBRA: Muhimman Abubuwan Da Suka Faru Daga Ƙarfe 11 Zuwa 12:30 Na Ranar Zaɓe

    INEC ta dage zabe a rumfuna 10 a jihar Legas

  • Labarai daga Jihohi
  • Wasanni
    TSOHO MAI RAN ƘARFE: Obasanjo ya zura ƙwallaye uku a wasan sada zumuntar tsoffin ɗaliban sakandare

    TSOHO MAI RAN ƘARFE: Obasanjo ya zura ƙwallaye uku a wasan sada zumuntar tsoffin ɗaliban sakandare

    QATAR 2022: Yadda Croatia, ƙasa mai mutum miliyan 4 ta kori Brazil ƙasa mai mutum miliyan 216

    QATAR 2022: Yadda Croatia, ƙasa mai mutum miliyan 4 ta kori Brazil ƙasa mai mutum miliyan 216

    AMBALIYAR QATAR 2022: Spain ta kori kociya Luis Enrique bayan ta kwashi buhun kunya a hannun Marocco

    AMBALIYAR QATAR 2022: Spain ta kori kociya Luis Enrique bayan ta kwashi buhun kunya a hannun Marocco

    QATAR 2023: Yadda Walid, kociyan Morocco ya rikita duniyar ƙwallon ƙafa cikin watanni 4 kacal

    QATAR 2023: Yadda Walid, kociyan Morocco ya rikita duniyar ƙwallon ƙafa cikin watanni 4 kacal

    QATAR 2022: Dukkan ƙasashen Afrika 4 da su ka taɓa kai wasan kaiwa ga na kusa da na ƙarshe, su na da tauraro a jikin tutocin su

    QATAR 2022: Dukkan ƙasashen Afrika 4 da su ka taɓa kai wasan kaiwa ga na kusa da na ƙarshe, su na da tauraro a jikin tutocin su

    Abubuwan al’ajabi dangane da fatattakar da Morocco ta yi wa Spain daga Qatar 2022

    Abubuwan al’ajabi dangane da fatattakar da Morocco ta yi wa Spain daga Qatar 2022

    QATAR 2022: Ko ƙasashen Afrika za su fidda nahiyar jin kunya a duniyar ‘yan ƙwallo

    QATAR 2022: Ko ƙasashen Afrika za su fidda nahiyar jin kunya a duniyar ‘yan ƙwallo

    DAGARGAZA ARGENTINA: Ƙasar Saudiyya ta ba da hutun kwana Ɗaya a wataya

    DAGARGAZA ARGENTINA: Ƙasar Saudiyya ta ba da hutun kwana Ɗaya a wataya

    QATAR 2022: 2:1: Saudiyya ta kafa tarihin karya gadara da tutiyar buga wasan Agentina 36 a jere babu rashin nasara

    QATAR 2022: 2:1: Saudiyya ta kafa tarihin karya gadara da tutiyar buga wasan Agentina 36 a jere babu rashin nasara

  • Kiwon Lafiya
  • Nishadi
  • Bidiyo da Hotuna
    BIDIYO: Buri da fata na a 2023: Ra’ayoyin jama’a

    BIDIYO: Buri da fata na a 2023: Ra’ayoyin jama’a

    BIDIYO: Ƙogon Al’ajabi, ƙogon Waraka, Ƙogon biyan bukata a jihar Enugu

    BIDIYO: Ƙogon Al’ajabi, ƙogon Waraka, Ƙogon biyan bukata a jihar Enugu

    Mutanen Arewa na da alƙawari da sanin ya kamata, Tinubu za su yi saboda ƙauna da biyayyar da ya nuna wa Buhari – El- Rufai

    Mutanen Arewa na da alƙawari da sanin ya kamata, Tinubu za su yi saboda ƙauna da biyayyar da ya nuna wa Buhari – El- Rufai

    BIDIYO: NAJERIYA @62: Ra’ayoyin ‘yan Najeriya game da mulkin Buhari a tsawon shekaru 7 da suka gabata

    BIDIYO: NAJERIYA @62: Ra’ayoyin ‘yan Najeriya game da mulkin Buhari a tsawon shekaru 7 da suka gabata

    Buhari bai san ƴan ta’adda sun fidda bidiyon da suka ce sai sun sace shi da ni ba sai da na ziyarce shi – El-Rufai

    Buhari bai san ƴan ta’adda sun fidda bidiyon da suka ce sai sun sace shi da ni ba sai da na ziyarce shi – El-Rufai

    Dalilin da ya sa na raɗa wa wasu fitattun gine-gine, da titunan jihar Kaduna sunayen wasu fittattun ƴan asalin jihar

    Dalilin da ya sa na raɗa wa wasu fitattun gine-gine, da titunan jihar Kaduna sunayen wasu fittattun ƴan asalin jihar

    HOTUNA: Ɗan Autan marigayi tsohon sarkin Kano Ado Bayero, Mustapha Ado Bayero, ya auri mata biyu ranar Asabar a  Kano

    HOTUNA: Ɗan Autan marigayi tsohon sarkin Kano Ado Bayero, Mustapha Ado Bayero, ya auri mata biyu ranar Asabar a Kano

    BIDIYO: An yi wa ɗan takarar mu murɗiya a zaɓen fidda gwani na APC a Legas – Masu zanga-zanga

    BIDIYO: An yi wa ɗan takarar mu murɗiya a zaɓen fidda gwani na APC a Legas – Masu zanga-zanga

    KURUNKUS: Malami ya fito takarar gwamnan Kebbi, ya ce jama’ar jihar ne suka tilasta masa ya fito

    KURUNKUS: Malami ya fito takarar gwamnan Kebbi, ya ce jama’ar jihar ne suka tilasta masa ya fito

No Result
View All Result
Premium Times Hausa
No Result
View All Result
Babban Labari

RIGIMAR ZAƁE A KOTU: A bani nasara ko a sake zaɓe, ga dalilai na 18 – Peter Obi

byAshafa Murnai
March 23, 2023
Babban Labari

Tinubu ya tafi hutu Landan da Paris, daga can zai zarce Umrah

March 23, 2023
Babban Labari

Yadda Hukumar zabe ta Kakkafci kuri’u na, ta lallafta wa Tinubu ya ci zaɓe – Atiku

March 22, 2023




MANYAN LABARAI

RIGIMAR DUNIYA DA MAI RAI AKE YI: ‘Babu zaɓaɓɓen shugaban ƙasa a Najeriya’ – Datti Baba-Ahmed
Manyan Labarai

RIGIMAR DUNIYA DA MAI RAI AKE YI: ‘Babu zaɓaɓɓen shugaban ƙasa a Najeriya’ – Datti Baba-Ahmed

byAshafa Murnai
March 23, 2023

Ɗan takarar mataimakin shugaban ƙasa na jam'iyyar LP, Datti Baba-Ahmed, ya bayyana cewa "Najeriya ba ta da zaɓaɓɓen shugaban ƙasa.

Read more
Atiku ya yi fatali da kiran tayin Tinubu na jawo shi a jika, ya ce munaficci ne kawai

Atiku ya yi fatali da kiran tayin Tinubu na jawo shi a jika, ya ce munaficci ne kawai

March 22, 2023
ANA WATA GA WATA: APC ta ƙi amincewa da sakamakon zaɓen gwamnan Bauchi, ta ce an ɗibga maguɗi

ANA WATA GA WATA: APC ta ƙi amincewa da sakamakon zaɓen gwamnan Bauchi, ta ce an ɗibga maguɗi

March 21, 2023
Uba Sani na APC ya lashe zaɓen gwamnan Kaduna da ratar Kuri’u sama da 10,000

Uba Sani na APC ya lashe zaɓen gwamnan Kaduna da ratar Kuri’u sama da 10,000

March 20, 2023
ƘAURAN BAUCHI: Rundunar Bala ta tarwatsa Dakarun APC a Bauchi

ƘAURAN BAUCHI: Rundunar Bala ta tarwatsa Dakarun APC a Bauchi

March 20, 2023

Aliyun APC ya lashe zaɓen gwamnan Sokoto da kuri’u 453,661

March 19, 2023

ZAƁEN GWAMNONI YA ƊAU ZAFI: An yi garkuwa da ɗan takarar mataimakin gwamna kan hanyar zuwa jefa ƙuri’a

March 18, 2023

GANGAMIN KAYAR DA ƘAURAN BAUCHI: Mun fara kafsawa da Gwamna Bala, mun nuna masa za mu iya kai shi ƙasa – Dogara

March 16, 2023

Ba a taɓa yin mummunar, lalataccen, kazamin, shirmammen zaɓen shugaban kasa irin na 25 ga Faburairu ba – Peter Obi

March 16, 2023

DAƘASHARAMA: Yadda tsohon Minista Wakil ya yi watandar Naira miliyan 450 kuɗin cuwa-cuwar murɗe zaɓen 2015

March 15, 2023



LABARAI

  • All
  • Duniya
ZAƁEN KANO: Ganduje, Gawuna Garo da APC sun ƙi amincewa da sakamakon zaɓe, sun yi zanga-zanga a Kano
Labarai

ZAƁEN KANO: Ganduje, Gawuna Garo da APC sun ƙi amincewa da sakamakon zaɓe, sun yi zanga-zanga a Kano

March 22, 2023
Ba ayi zabe a Katsina ba, coge aka yi kuma za mu garzaya Kotu – Lado-Danmarke
Labarai

Ba ayi zabe a Katsina ba, coge aka yi kuma za mu garzaya Kotu – Lado-Danmarke

March 20, 2023
Hyacinth Alia na APC ya lashe zaben gwamnan jihar Benuwai
Labarai

Hyacinth Alia na APC ya lashe zaben gwamnan jihar Benuwai

March 20, 2023
Umar Bago na APC ya lashe zaben gwamnan Neja
Labarai

Umar Bago na APC ya lashe zaben gwamnan Neja

March 20, 2023
KURUNKUS: Abba Gida-Gida ya doke ɗan takaran Uban Abba, Gawuna na APC da kuri’u sama da miliyan ɗaya a Zaɓen gwamnan Kano
Labarai

KURUNKUS: Abba Gida-Gida ya doke ɗan takaran Uban Abba, Gawuna na APC da kuri’u sama da miliyan ɗaya a Zaɓen gwamnan Kano

March 20, 2023
ZAƁEN GWAMNAN JIGAWA: Namadin APC ya natsar da Lamidon PDP a Jigawa, ya lallasa shi da kuri’u 618,449
Labarai

ZAƁEN GWAMNAN JIGAWA: Namadin APC ya natsar da Lamidon PDP a Jigawa, ya lallasa shi da kuri’u 618,449

March 19, 2023
Thugs-attack-collation
Labarai

ZAƁEN GWAMNONI YA ƊAU ZAFI: An kashe shugaban PDP bayan an lakaɗa masa dukan tsiya a rumfar zaɓen sa

March 19, 2023
2023: Ya mutan Adamawa, ga Tinubu ga Binani na kawo muku su – Shelar Buhari a Yola
Labarai

ADAMAWA TA KWASHI ‘YAN KALLO: Binani ta kamo hanyar tururmusa ƙarti 14 a kokawar ƙwace kujerar gwamna

March 19, 2023



LABARAI DAGA JIHOHI

An yi mana murdiya a zaben gwamnan Kaduna, ba mu yarda da nasarar da INEC ta baiwa Uba Sani ba – ‘Yan PDP masu zanga-zanga

An yi mana murdiya a zaben gwamnan Kaduna, ba mu yarda da nasarar da INEC ta baiwa Uba Sani ba – ‘Yan PDP masu zanga-zanga

March 23, 2023
INEC ta gargaɗi PDP ta daina ƙala wa shugaban hukumar sharrin laifin da bai aikata ba

ZAƁEN GWAMNONI: Shugaban INEC bai yi wa zaɓen Abiya katsalandan ba – Oyekanmi

March 23, 2023
Faston da ya halasta auren mace fiye da ɗaya a kiristanci ya roki yafiyar kiristoci, ya ce ya yi kuskure ne

AZUMIN RAMADANA: Coci ta rabawa musulmai matalauta kudade da abinci a Kaduna

March 22, 2023
Woman-fetching-water

Talakawa na cikin tsananin rashin ruwa a Kaduna – Bukatar ‘Yan kaduna na farko ga Uba Sani, Sabon Gwamna

March 22, 2023
DAGA GIDA-GIDA ZUWA GIDAN GWAMNATI: Wane Ne Abba Gida-gida?

ALƘAWARIN ABBA GIDA-GIDA GA KANAWA: ‘Ba zan yi wasa da damar da ku ka ba ni ba’

March 22, 2023
Dalilan da ya sa ‘yan sanda suka kai farmaki gidan Danjuma Goje

ZAGON KASA: APC za ta binciki zargin yin zagon kasa da Goje ya yi wa jam’iyyar a zaben 2023

March 22, 2023



RAHOTANNI

Yadda Jami’ar Fasaha ta Akure (FUTA) ta yi kokarin durkusar da shafin PREMIUM TIMES a intanet

2023: ‘Yan dandatsa sun yi yunƙurin kutse cikin shafukan yanar gizo sau miliyan 3.8 a lokacin zaɓen gwamnoni -Minista Pantami

March 23, 2023
Nasarar da Atiku ya samu ya jefa APC cikin  ruɗani, ko su zaɓi ɗan Arewa ko su yi ritayar dole a siyasa tun yanzu – Kalu

‘Emi l’okan’: Uzor Kalu ya ce lokacin zaman sa Shugaban Majalisar Dattawa ya yi

March 22, 2023
ƊAN HAKIN DA KA RAINA: Yadda Lawal Dare ya kakkaɓo ‘jiragen yaƙin’ Matawalle, Yari, Shinkafi da Yarima a Zamfara

ƊAN HAKIN DA KA RAINA: Yadda Lawal Dare ya kakkaɓo ‘jiragen yaƙin’ Matawalle, Yari, Shinkafi da Yarima a Zamfara

March 21, 2023
ZAƁEN GWAMNONIN 2023: Gwamnonin da su ka kammala wa’adi da zaɓaɓɓun da za su gaje su

ZAƁEN GWAMNONIN 2023: Gwamnonin da su ka kammala wa’adi da zaɓaɓɓun da za su gaje su

March 21, 2023
DAGA GIDA-GIDA ZUWA GIDAN GWAMNATI: Wane Ne Abba Gida-gida?

DAGA GIDA-GIDA ZUWA GIDAN GWAMNATI: Wane Ne Abba Gida-gida?

March 20, 2023
ZAƁEN GWAMNAN KEBBI: Hukumar Zaɓe ta bayyana zaɓen Kebbi, ‘INKONKULUSIB’

ZAƁEN GWAMNAN KEBBI: Hukumar Zaɓe ta bayyana zaɓen Kebbi, ‘INKONKULUSIB’

March 20, 2023
Abinda za mu yi wa Jonathan idan APC ta tsaida shi dantakarar shugaban kasa a 2023 – Tambuwal

ZAƁEN GWAMNONIN 2023: Gwamna Tambuwal, Bala, Obaseki, Soludo da Shugaban APC sun yi magana kan zaɓe

March 18, 2023
DOKAR ZAMAN GIDA DOLE: Ƴan ƙungiyar IPOB sun tada bamabamai a Kasuwar Izombe, sun babbake motoci

Tsagerun IPOB na cikin manyan ƙungiyoyin ta’addanci 20 na duniya – Rahoto

March 16, 2023
TINUBU Na Tsaka Mai Wuya, Daga Dr. Aliyu U. Tilde

NAZARI: Wajibin Tinubu ne ya maida hankali sosai kan rikicin Boko Haram

March 14, 2023



KIWON LAFIYA

Rashin samun barci akalla na awa biyar na toshe jijiyoyin dake daukan jini a jikin mutum – Binciken Likitoci

Rashin samun barci akalla na awa biyar na toshe jijiyoyin dake daukan jini a jikin mutum – Binciken Likitoci

March 16, 2023
Lassa Fever

ZAZZABIN LASSA: Mutum 40 sun kamu, 5 sun mutu cikin kwanaki 7 a Najeriya

March 14, 2023
Amurka ta kama ma’aikatan jinya 18 ‘yan Najeriya da jabun takardun kammala karatun nas

Amurka ta kama ma’aikatan jinya 18 ‘yan Najeriya da jabun takardun kammala karatun nas

February 21, 2023
MADARAR SUKUDAYE: Sinadarin da ke tashen kashe matasan Arewa, bayan ya nukurkusar masu da huhu, hanta da zuciya

CUTAR DIPHTHERIA: Abubuwa 9 da ya kamata a sani game da cutar

February 7, 2023
NUC ta kai ziyara jami’ar Franco- British, Kaduna ɗaya daga cikin jami’o’in da Farfesa Gwarzo ya kafa

NUC ta kai ziyara jami’ar Franco- British, Kaduna ɗaya daga cikin jami’o’in da Farfesa Gwarzo ya kafa

February 1, 2023
Yawan shan ‘Panadol da Ibuprofen’ ga mace mai ciki na hana ‘ya’yan da aka haifa haihuwa nan gaba- Bincike

GARGADI: NAFDAC ta gargadi mutane kan shan kwayoyin rage kiba

January 28, 2023
Hospital

Cutar DIPHTHERIA ta yi ajalin mutum 25 a jihar Kano

January 22, 2023
Korona ta dawo Najeriya, ta kama mutum 29 cikin mako ɗaya – NCDC

Korona ta dawo Najeriya, ta kama mutum 29 cikin mako ɗaya – NCDC

January 16, 2023
ATBUTH za ta fara aikin IVF don taimakawa ma’auratan da basu haihuwa a jihar Bauchi

ATBUTH za ta fara aikin IVF don taimakawa ma’auratan da basu haihuwa a jihar Bauchi

January 15, 2023



HARKOKIN KUADE/NOMA

AIKIN MARASA DARAJA : Yadda Namu-Duka Ya Lamushe Kudin Dalaget-Dalaget Da Aka Damka Masa
Harkokin Kudade/Noma

HARAJIN WATAN FABURAIRU: Gwamnatin Tarayya ta tara Naira biliyan 487

byAshafa Murnai
March 23, 2023

Haka kuma sanarwar ta ce sauran kuɗaɗen da su ka rage a Asusun Rarar Ribar Fetur (ECA) a wancan watan,...

Read more
Petrol Scarcity

ƘAƘUDUBAR CIRE TALLAFIN FETUR: Har yau ba a kammala samo hanyar da za a samar wa jama’a rangwamen tsadar rayuwa ba – Gwamnatin Tarayya

March 16, 2023
Kotun Koli ta ce  a ci gaba da amfani da hadahada na kasuwanci da tsoffin takardun kuɗin har zuwa 31 ga Disambar 2023

‘Idan ba za ku rika amsar tsoffin takardun kudi ba, ku daina biyan mutane su a bankuna – Gargadin Adeleke ga bankunan Osun

March 13, 2023
Mata ta ta fitine ni da sata a gida – Wani magidanci da ya kai karar matarsa kotu

HARAJI: Najeriya ta tara harajin-jiki-magayi na Naira biliyan 697 daga Satumba Disamba 2022 – NBS

March 9, 2023

KWAN-GABA-KWAN-BAYA: Wasu bankuna sun dawo da biyan tsoffin kuɗaɗen da ba a maida su CBN ba

March 7, 2023

DAGA YUNI ZUWA AGUSTA 2023: Yunwa da ƙarancin abinci za su galabaitar da mutum miliyan 25.3 a Najeriya – FAO

March 6, 2023

Talakawa fakirai sama da miliyan 100 gwamnatin Buhari ta fidda daga tsananin Talauci a Najeriya

March 5, 2023

‘Shirin Lamunin CBN Ga Manoma shiririta ce, kashi 24% kacal su ka biya bashin’ – IMF

March 2, 2023



WASANNI

TSOHO MAI RAN ƘARFE: Obasanjo ya zura ƙwallaye uku a wasan sada zumuntar tsoffin ɗaliban sakandare
Wasanni

TSOHO MAI RAN ƘARFE: Obasanjo ya zura ƙwallaye uku a wasan sada zumuntar tsoffin ɗaliban sakandare

January 24, 2023
QATAR 2022: Yadda Croatia, ƙasa mai mutum miliyan 4 ta kori Brazil ƙasa mai mutum miliyan 216
Wasanni

QATAR 2022: Yadda Croatia, ƙasa mai mutum miliyan 4 ta kori Brazil ƙasa mai mutum miliyan 216

December 9, 2022
AMBALIYAR QATAR 2022: Spain ta kori kociya Luis Enrique bayan ta kwashi buhun kunya a hannun Marocco
Wasanni

AMBALIYAR QATAR 2022: Spain ta kori kociya Luis Enrique bayan ta kwashi buhun kunya a hannun Marocco

December 8, 2022
QATAR 2023: Yadda Walid, kociyan Morocco ya rikita duniyar ƙwallon ƙafa cikin watanni 4 kacal
Wasanni

QATAR 2023: Yadda Walid, kociyan Morocco ya rikita duniyar ƙwallon ƙafa cikin watanni 4 kacal

December 7, 2022



NISHADI

Nan ba da dadewa ba zan mutu don na kammala abinda ya zo dani duniya  – Fasto Odumeje
Nishadi

Nan ba da dadewa ba zan mutu don na kammala abinda ya zo dani duniya – Fasto Odumeje

March 22, 2023
MTN ya yi cinikin Naira Tiriliyan 1.2 daga Janairu zuwa Satumba
Nishadi

BANKA WA GIDAN WUTA: Darasi da jan hankali ga Hukumar Tace Finafinai ta Kano

March 20, 2023
1 – Yadda ake jima’i 2 – Yadda za ka iya kuɗancewa nan-da-nan, na daga cikin abubuwa 15 da ƴan Najeriya sufi nema a yanar gizo – Sakamakon Bincike
Nishadi

ZAƁEN SHUGABAN ƘASA: Hukumar Sadarwa ta Ƙasa ta ƙaryata masu cewa ta za kulle manhajar hada-hadar tura kuɗaɗe a lokacin zaɓe

February 24, 2023
Mala’ika daga sama ya faɗi min wanda zai gaji Buhari – Fasto Oyakhilime
Nishadi

Mala’ika daga sama ya faɗi min wanda zai gaji Buhari – Fasto Oyakhilime

February 20, 2023

RA'AYI

2023: Ko matasa da talakawa za su yi wa Kwankwaso halasci su taya shi kayar da ‘gwankin’ Arewa da ‘giwar’ kudu?
Ra'ayi

Kwankwaso, Kwankwasiyya Da Yankan Kunkurun Bamaguje A 2023, Daga Mamman Ɗan Mamman

Premium Times HausabyPremium Times Hausa
March 10, 2023
Jami’o’in Najeriya da Kalubalen kirkira da samar da kwararru, Daga Ahmed Ilallah
Ra'ayi

JIGAWA 2023: Kirkirar ‘Kabilanci da Rabakan Jama’ah Sabi da Rashin Madafa a Siyasa Jahiltar Ubangiji ne, Daga Ahmed Ilallah

Premium Times HausabyPremium Times Hausa
March 3, 2023
Imam Murtada Gusau
Ra'ayi

Yaku Malamai Magada Annabawa, Kar Ku Bari ‘Yan Siyasa Su Zubar Maku Da Mutunci, Daga Imam Murtadha Gusau

Premium Times HausabyPremium Times Hausa
February 23, 2023
Alheri Ɗanƙo Ne: Daɗaɗɗen Zumuncin Da Ke Tsakanin Tinubu Da Arewa, Daga Abdulaziz Abdul’aziz
Ra'ayi

Alheri Ɗanƙo Ne: Daɗaɗɗen Zumuncin Da Ke Tsakanin Tinubu Da Arewa, Daga Abdulaziz Abdul’aziz

Premium Times HausabyPremium Times Hausa
February 22, 2023
2023: INEC za ta fara raba Katin Rajistar Zaɓe ran 12 ga Disamba
Ra'ayi

Zaɓen 2023: Mu Guji Sayar Da Katin Zaɓen Mu, Daga Bashir Abubakar

Premium Times HausabyPremium Times Hausa
February 21, 2023
Zaben 2023: Siffofin Shugaban Da Ya Kamata A Zaba, Domin Samun Shugabanci Nagari Da Yardar Allah, Daga Imam Murtadha Gusau
Ra'ayi

Zaben 2023: Siffofin Shugaban Da Ya Kamata A Zaba, Domin Samun Shugabanci Nagari Da Yardar Allah, Daga Imam Murtadha Gusau

Premium Times HausabyPremium Times Hausa
February 19, 2023



BIDIYO DA HOTUNA

BIDIYO: Buri da fata na a 2023: Ra’ayoyin jama’a
Bidiyo da Hotuna

BIDIYO: Buri da fata na a 2023: Ra’ayoyin jama’a

byAisha Yusufu
January 5, 2023
Read more
BIDIYO: Ƙogon Al’ajabi, ƙogon Waraka, Ƙogon biyan bukata a jihar Enugu

BIDIYO: Ƙogon Al’ajabi, ƙogon Waraka, Ƙogon biyan bukata a jihar Enugu

December 31, 2022
Mutanen Arewa na da alƙawari da sanin ya kamata, Tinubu za su yi saboda ƙauna da biyayyar da ya nuna wa Buhari – El- Rufai

Mutanen Arewa na da alƙawari da sanin ya kamata, Tinubu za su yi saboda ƙauna da biyayyar da ya nuna wa Buhari – El- Rufai

November 18, 2022
BIDIYO: NAJERIYA @62: Ra’ayoyin ‘yan Najeriya game da mulkin Buhari a tsawon shekaru 7 da suka gabata

BIDIYO: NAJERIYA @62: Ra’ayoyin ‘yan Najeriya game da mulkin Buhari a tsawon shekaru 7 da suka gabata

October 6, 2022
Currently Playing

Yadda gwamnati zata ciyar da yaran makaranta duk da suna hutu – Minista Sadiya

Yadda gwamnati zata ciyar da yaran makaranta duk da suna hutu – Minista Sadiya

Yadda gwamnati zata ciyar da yaran makaranta duk da suna hutu – Minista Sadiya

Bidiyo da Hotuna
BIDIYO: Kira ga mata masu ciki game da illar cutar GIGIT – Malamar Asibiti, Liyatu

BIDIYO: Kira ga mata masu ciki game da illar cutar GIGIT – Malamar Asibiti, Liyatu

Bidiyo da Hotuna
Rabiu Musa Kwankwaso

BIDIYO: Dubban magoya bayan Rabiu Kwankwaso a Abuja, wajen kaddamar da takarar shugabancin Najeriya

Bidiyo da Hotuna
DAMBE: Kalli yadda maza suka gwabza, akayi kashe kashe

DAMBE: Garkuwan Sojan Kyallu ya buge Dogon Bodinga

Bidiyo da Hotuna
Ekiti Sharing of Money

ZABEN EKITI:Kalli yadda wani wakilin APC ke raba N5000 ga masu zabe a boye

Bidiyo da Hotuna
  • All Homepage Blocks
  • Home
  • Home
  • Main Home

© 2023 JNews - Premium WordPress news & magazine theme by Jegtheme.

No Result
View All Result
  • Labarai
  • Labarai daga Jihohi
  • Wasanni
  • Kiwon Lafiya
  • Nishadi
  • Bidiyo da Hotuna

© 2023 JNews - Premium WordPress news & magazine theme by Jegtheme.