Dauda Lawal tsohon ma'aikacin Bankin First Bank ne. Sai da ya kai muƙamin Babban Darakta, sannan ya yi ritaya ya...
Read moreAn gudanar da zaɓen gwamnoni a jihohi 28. A cikin su gwamnoni 11 a zangon farko su ke, amma duk...
Read more"Abba ya yi sa'ar ubangida, wato Rabi'u Kwankwaso, wanda jarimi ne kuma gwarzo wanda duk inda ya sa gaba, to...
Read moreYa ce hukumar INEC ta tattara sakamakon wannan zabe daga kananan hukumomi 22 daga cikin 23 dake jihar.
Read moreBanbancin kuri'un dake tsakanin su 45,278. Amma kuma da muka hada yawan kuri'un da aka soke sun zarce 90,000.
Read moreWasu bayanai sun nuna cewa ita ma NNPP ta na rabon taliya, to amma dai wakilin mu bai tabbatar da...
Read moreRahoton dai ƙungiyar ƙididdiga da bibiyan ayyukan ta'addanci a duniya, 'Global Terrorism Index' (GTI) ce ta fitar da shi a...
Read moreBabban abin damuwa kuma shi ne irin ta'addancin ƙungiyar ISWAP, wadda aka ƙirƙira watanni uku kafin Buhari ya hau mulki...
Read moreƘAƘUDUBAR CANJIN KUƊI: Ƙungiyar Lauyoyin Najeriya ta shawarci Buhari ya cire naɗin mulkin-kama-karya, ya bi umarnin Kotun Ƙoli
Read moreRashin jituwar da ke tsakanin Ganduje da Kwankwaso a siyasance, ta kai abin ishara ga duk wanda ke tsoron a...
Read more