ZAƁEN GWAMNONIN 2023: Gwamnonin da su ka kammala wa’adi da zaɓaɓɓun da za su gaje su
An gudanar da zaɓen gwamnoni a jihohi 28. A cikin su gwamnoni 11 a zangon farko su ke, amma duk...
An gudanar da zaɓen gwamnoni a jihohi 28. A cikin su gwamnoni 11 a zangon farko su ke, amma duk...
Jihohin Cross River da Yobe ne masu ƙarancin 'yan takara, inda jam'iyyu 11 kaɗai su ka tsayar da 'yan takara.
Matsalar sa ita ce, ƙoƙarin da ya ke na ya zama abin da bai gama fahimta ba. A tunanin sa,...
A sani, babu mai haddasa da nasarar da Tinubu ya samu idan aka yi la'akari da ƙalubalen da ake magana...
A watan biyu na shekarar 2022, nayi rubutu makamancin haka mai taken "JIGAWA 2023: Wai Me Nene Zunubin Hadejia
A takaice dai, malaman addini ba karamar daraja da girma suke dashi ba a wurin Allah da kuma bayin Allah....
Tambayar da kawai mutane ke yi a batun masu neman shugabancin ƙasa, ita ce shin ne ɗan takara wane ya...
Duk wanda ya karɓi kuɗi domin jefawa wani ɗan takara ƙuri'a kuma ya san wannan ɗan takarar ba wai ya...
Dole shugaba ya zamanto yana da hikimah wurin zartar da hukunci, domin ya iya zartar da hukunci ingantacce (Sound Judgement)
Ya kamata a kula da cewa yin fatali da dokar ƙasa bin wata hanya ko turba ce wadda ba ita...