Yadda gwamnatin Kano da ɗan Majalisa Ado Doguwa suka yi watsi da mutanen Tudunwadan Ɗankadai, rashin ruwa na neman ya hallaka su
Mazauna Tudunwadan Ɗankadai sun shafe shekaru da dama suna fama da tsananin rashin ruwan sha.
Mazauna Tudunwadan Ɗankadai sun shafe shekaru da dama suna fama da tsananin rashin ruwan sha.
Gwamna Yusuf ya yi wannan kira ne a ranar Laraba, lokacin da ya karɓi baƙuncin shugabannin Bankin Duniya, bisa jagorancin ...
Sama da shekaru uku kenan jami'an ƙungiyar Bunƙasa Noma a Afrika, ta ƙasar Japan, wadda aka fi sani da Sasakawa ...
A yayin da yake mayar da martani kan hukuncin, lauyan hukumar yaki da cin hanci da rashawa, Usman Fari
Ina rokon gafarar gwamna Yusuf Idan na bata masa rai, ko kuma na yi abinda bai ji daɗi ba, amma ...
Daga nan Majalisar Dattawa ta kafa kwamitin da zai binciki yadda aka raba kuɗaɗen da kuma ayyukan da aka yi ...
Irin yadda fatara da talauci ke ƙara hauhawa a kowace rana, abin tsaro ne. A kullum farashin kayan abinci sai ...
A halin da ake ciki kuma, a cikin kasafin kudin shekarar 2024, an ware sama da Naira biliyan 3.72 don ...
Wannan ne dalilin da ya sa alƙalin ya buƙaci a tura Murja zuwa asibitin masu lalurar ƙwaƙwalwa har zuwa ranar ...
Kakakin Hukumar Hisbah, Ado Fage a lokacin da aka tambaye shi game da sakin Murja, ya ce ba shi da ...