Ƴan Majalisa sun fusata ganin yadda aka yi watsi da aikin haƙar ɗanyen mai a yankin Bauchi da Gombe
Ya ce hakan ya zo ne daidai lokacin da gwamnatin tarayya ke buƙatar ƙarin kuɗaɗen shiga a ɓangaren ɗanyen mai ...
Ya ce hakan ya zo ne daidai lokacin da gwamnatin tarayya ke buƙatar ƙarin kuɗaɗen shiga a ɓangaren ɗanyen mai ...
Jam’iyyar APC mai mulki ta lashe dukkan zabukan shugabannin kananan hukumomi 11 da na kansiloli 114 da aka gudanar a ...
Mazauna yankin ma Kolmani sun shaida wa RDI cewa babu wani ƙarin haske da suka samu daga Gwamnatin Tarayya.
Ya kuma ce jami’an lafiya za su mai da hankalin su wajen ganin sun dakile yaduwar cutar musamman a kananan ...
Ya ce irin wannan kuma ya kan shafi ɗabi'a da halayyar zamantakewar da yaro zai tashi da ita, kuma hakan ...
Ya ce rajistar da aka yi a cibiyoyin rajista sama da 100 da ke jihar, ta shafi yara ‘yan tsakanin ...
Hare-haren 'yan bindiga na ci gaba da muni a Bauchi, Gombe da Taraba, inda aka kashe ɗaruruwa a watannin baya-bayan ...
Wannan sanarwa na kunshe ne a cikin wata takarda da sakataren gwamnati Ibrahim Abubakar-Njodi ya fitar a cikin wannan mako.
Waɗannan mutane sun sassare Abdullahi da gariyo sannan suka ji masa ciwo da wukake, kafin suka kwace naira 200,000 da ...
Shugabannin mazaɓar sun yi fatali da umarni da kotu ta bayar, wanda ta hana a bincike shi ko a ɗauki ...