Yawan-Yawan yaran da ba su zuwa makaranta barazana ce ga Najeriya – Obasanjo
Tsohon shugaban Najeriya, Obasanjo, ya koka kan yuwuwar shiga ƙungiyar Boko Haram ga yaran da ba sa zuwa makaranta.
Tsohon shugaban Najeriya, Obasanjo, ya koka kan yuwuwar shiga ƙungiyar Boko Haram ga yaran da ba sa zuwa makaranta.
Darakta-janar na hukumar ya bayyana cewa ƙasar ta daɗe tana fama da matsalar zazzaɓin cizon sauro, amma yanzu cutar ta...
Sai dai a yayin da yake mayar da martani kan batun ariyas na sabon mafi ƙarancin albashi a jihar ta...
Idan dai ka same su da laifuka, 'yan jaridar za si fuskanci ɗarin zaman kaso ne na shekaru 14 bisa...
Hukumar Bunƙasa Kiwon Lafiya ta Ƙasa (NPHCDA) ce ta minsitan lafiya da walwalar Jama'a, Muhammad Ali Pate, ne zai karɓi...
A cikin jawabinsa, Ƙaramin Ministan Muhalli, Iziaq Salako, ya ce yana da kyau a lalubo hanyoyi amfani da makamashi ingantattu.
Ya ce, akwai manufofin bakwai da gwamnatinsa za ta sa a gaba, wanda kuma ya yi wa take da, Munufofin...
Ya ce Najeriya ba gazawa ta yi ba kamar yadda ake bayyanawa a wasu ɓangarori, ƙalubalen Najeriya shi ne zurarewar
Batun ƙara mafi ƙarancin albashi a Najeriya batu ne da ya taso bayan matsawa shugaban ƙasa, Bola Ahmad Tinubu
Ya ce dokar da ya sanya wa hannu an yi ta ne domin hana shugabannin ƙananan hukumomi yin sama da...