KEDCO: Gwamnatin jihar Jigawa ta ƙara yawan hannun jarinta na wutar lantarki zuwa kaso 10%
Haka kuma yarjejeniyar za ta tabbatar da samar da tsayayyiyar wuta ga birane da karkara daga yanzu zuwa shekarar 2028,”...
Haka kuma yarjejeniyar za ta tabbatar da samar da tsayayyiyar wuta ga birane da karkara daga yanzu zuwa shekarar 2028,”...
Shugaban majalisar dattawa, Godswill Akpabio, ya bayyana rashin adalci a matsayin babban ƙalubalen da Najeriya ke fama da ita.
Don haka babbar manufar shirin lafiya na fadar shugaban ƙasa ita ce magance waɗannan adadin ƙiyasa da aka yi
Wata babbar kotu a Abuja a ranar Litinin ta ba wa rundunar tsaro ta farin kaya DSS umarnin sakin shugaban...
Tsohon mataimakin shugaban ƙasa, Atiku Abubakar, ya yi Alla-wadai da faretin ban girma da ka yi wa ɗan gidan shugaban...
Hedikwatar tsaron Najeriya ta ce askarawanta da ke aikin samar da tsaro a cikin gida Najeriya sun yi nasarar kama...
Wani rahoto game da halin da yara ke ciki (SitAn) a Najeriya ya bayyana wasu dalilai da ya sa yara...
Ƙungiyar ‘yan jarida masu rahoton aikin Hajji mai zaman kanta (IHR) ta buƙaci gwamnatin tarayya ta duba yuwuwar fidda wani...
Gwamna Dauda Lawal na jihar Zamfara ya amince da biyan ma’aikatan jihar kyautar kuɗi kwatankwacin albashinsu na wata ɗaya baya...
Rundunar sojin Najeriya ta sanar da cewa ta kama wata mata da ke kai wa shahararren shugaban gungun ‘yan bindigar...