RA’AYIN PREMIUM TIMES: Sake fasalin haraji shi ne mafita saboda ba za a ƙi ɗori ba don kukan karaya
Tsohon shugaban hukumar tattara haraji ta ƙasa (FIRS), Tunde Fowler, ya bayyana yadda attajirai 6,772 billionaires
Tsohon shugaban hukumar tattara haraji ta ƙasa (FIRS), Tunde Fowler, ya bayyana yadda attajirai 6,772 billionaires
Ɗaya daga cikin ƙudurin dai ya ƙunshi sauya fasalin harajin VAT ta hanyar rage abin da gwamnatin tarayya ke samu ...
Ƙungiyar Gwamnonin Arewa ta ƙalubalanci tanade-tanaden da ke cikin Ƙudurin Gyaran Fasalin Harajin VAT wanda gwamnatin tarayya ta aike wa ...
Taron NEC din wanda mataimakin shugaban kasa Kashim Shettima ya jagoranta ranar Alhamis ta amince da janye wadannan Kudirori.
Za a samu nasarar wannan tsari ta hanyar haɗin gwiwa tsakanin ƙungiyar 'yan tireda da FIRS, ta hanyar tsarin fasahar ...
NBS ta bayyana haka a ciki rahoton ta mai ɗauke da ƙididdigar kuɗaɗen harajin 'VAT' na watanni huɗun ƙarshen shekarar ...
Cukumurɗar dai ta samo asali ne ganin yadda ake kwasar kuɗaɗen VAT da gwamnatin tarayya ke karɓa a jihohin da ...
Hukumar Tara Kuɗaɗen Shiga ta Tarayya (FIRS) ta ɗaukaka ƙara dangane da hukuncin da Babbar Kotun Tarayya ta Fatakwal ta ...
FIRS ta ce za ta yi sassaucin ne domin tausaya masu kan gagarimar asarar da su ka yi sanadiyyar kona ...
Jadaan ya ce wannan al'amari ya faru ne saboda mummunan karyewar tattalin arzikin kasa, sakamakon karyewar farashin danyen man fetur ...