RAƊAƊIN TALAUCI DA TSADAR RAYUWA: Mabuƙata sun daka wasoson kayan tallafin da gwamnati ta kimshe tun 2022 ta ƙi rabawa
Kayayyakin da aka daka wasoson sun ƙunshi buhunan shinkafa, buhunan gari, katan-katan na indomi da katan-katan ɗin ruwan roba.
Kayayyakin da aka daka wasoson sun ƙunshi buhunan shinkafa, buhunan gari, katan-katan na indomi da katan-katan ɗin ruwan roba.
Farashin kayan abinci da kayan masarufi ya yi tashin da bai taɓa yi a baya ba, a ƙasashen Afrika masu ...
Shafin Zinariya TV ta saka Karkuzu yana rokon al'ummar Annabi su kawo masa ɗauki.
Cimakar mutanen karkara kamar gwaza, dankali, zogale da sauran su ne ake gwagwagwar saye a kullum
Ya ce za a yi amfani da hanyoyin tantance marasa galihu ne ta bayanan zamani da su ka haɗa BVN ...
Wato kenan kashi 12.9 masu fama da matsanancin talauci a duniya, to a nan ƙasar su ke, a lissafin 2022.
Hakan ya zo ana cikin fama da tsadar rayuwa da tsadar abinci wadda ba a taɓa ganin faruwar haka ba ...
Akande ya ce Kwamitin NPRGS ya yi taron sa ranar Alhamis a Fadar Shugaban Ƙasa, a Abuja, inda a wurin ...
Rahoton ya ce 'yan bindiga sun hana manoma fita gona, hakan kuwa ya janyo gagarimar matsalar ƙarancin abinci.
NBS wadda hukumar gwamnatin tarayya ce, ta ce adadin 'yan Najeriya miliyan 133 ke gaganiya cikin fatara da talauci.