‘Mun janye shiga NATO, a daina yaƙin haka nan a zauna lafiya, tunda Turawan Yamma ba ‘yan amana ba ne’ – Zelensky
Wannan jarida a lokacin ta buga labarin Cewa Ukraniya ta janye tunanin shiga ƙungiyar NATO -Zelensky, Shugaban Ukraniya.
Wannan jarida a lokacin ta buga labarin Cewa Ukraniya ta janye tunanin shiga ƙungiyar NATO -Zelensky, Shugaban Ukraniya.
Ba za mu bari Chana ta riƙa samar wa Rasha wani sauƙi daga takunkumin da aka ƙaƙaba mata ba ko ...
Ya kara da cewa tun yanzu an fara samun hauhawan farashin abubuwa a kamar Taki, Masara, Alkama da dai sauran ...
Amma bayan zaɓen Zelensky, ko sau ɗaya bai taɓa yin ƙoƙarin sasanta rikici da Rasha ba ko rikicin cikin Ukraniya.
Dukkan waɗanda aka kashe dalilin wannan yaƙi, an kashe su ne saboda gazawar NATO da rashin haɗin kan ƙasashen da ...
Rasha ta amince ta tsagaita wutar yini ɗaya, domin kwashe mutanen da ke biranen Mariupol da Volnovakha da ta hana ...
Stoltenberg ya ce, "babban nauyi da haƙƙin da ke kan NATO shi ne mu tabbatar mun hana wannan yaƙi fantsama ...
Shugaban Ukraniya Volodymyr Zelenskyy ya tabbatar da cewa yanzu tashar nukiliyar ta na hannun dakarun Rasha.
Yusuf Buba shi ne Shugaban Kwamiti, kuma tawagar ta tafi ne ƙarƙashin Ado Doguwa, Ɗan Majalisa daga Kano.
Sai kuma ya ce amma mafi alheri shi ne shiga tsakani domin a tautauna samun daidaiton dakatar da yaƙi, don ...