Makiyaya sun ɓarnata wawakeken gona mai girman Hekta 35,000 da shanun su a Enugu
Sambo ya ce a dalilin haka yake kira ga gwamnati da ta saka dokar hana kiwo a ko ina musamman ...
Sambo ya ce a dalilin haka yake kira ga gwamnati da ta saka dokar hana kiwo a ko ina musamman ...
Sai dai kuma da ya ke tattaunawa da manema labarai, sarki Ohiri ya ƙaryata ƴan sandan inda ya ce ba ...
A ranar Talatar makon jiya shugaba Tinubu ya sanar da dokar da aka yi wa jami’an da ke raka shi ...
Gwamnan Jihar Imo Hope Uzodinma, kuma ɗan takarar APC, shi ne ya lashe dukkan ƙananan hukumomin jihar 27.
Gwamnan Jihar Imo Hope Uzodinma, kuma ɗan takarar APC, shi ne ya lashe dukkan ƙananan hukumomin jihar 27.
Wannan jarida ba ta tabbatar da ejan-ejan ɗin ko na wace jam'iyya ba ne,
Masu garkuwar sun yi ƙaƙarin arcewa da jami'in INEC da kuma kayan zaɓe, amma jami'an tsaro su ka tarwatsa su.
Shi kuwa Anthony Ejiogu na APGA, shekarun sa 49, bai cika 50 ba. Gazagurun ɗan boko ne sosai, wanda ya ...
Ya ce: "INEC ba jam'iyyar siyasa ba ce, kuma ba ta da wani ɗan takara daga cikin masu takarar gwamna ...
Baya ga cewa naɗin haramtacce ne, sannan kuma barazana ce da kuma hatsarin gaske ga ɗorewar dimokraɗiyya a Najeriya