” Hassada ce Kawai’ Martanin Sadiq Abacha ga littafin Babangida
A lokacin Abacha shi ne babban hasfan tsaro wanda ya ƙwace mulki watanni uku bayan Babangida ya ajiye muƙaminsa.
A lokacin Abacha shi ne babban hasfan tsaro wanda ya ƙwace mulki watanni uku bayan Babangida ya ajiye muƙaminsa.
Ƙungiyar ‘yan jarida masu rahoton aikin Hajji mai zaman kanta (IHR) ta buƙaci gwamnatin tarayya ta duba yuwuwar fidda wani ...
Ko’odinetan ƙungiyar ta IHR, Alhaji Ibrahim Muhammad, ne ya jogaranci ƙungiyar wacce kuma ta samu tattaunawa da shugaban da musayar
Farfesa Usman ba zai soma aiki ba sai majalisar Dattawa ta amince da naɗin wanda tuni fadar shugaban kasa ra ...
Adeshola ta ce Ibrahim baya jin shawara musamman idan shawarar daga wurinta ne sannan ita tun da suka yi aure ...
Shugaban kasa Bola Tinubu ya aika da sunayen mutum biyu majalisar Dattawa domin naɗa su ministoci a gwamnatin sa.
Da yake abin a shirye yake aka dauko wani basarake dabam aka bashi wata takarda da sunana wai yana wakiltata ...
Ta ce ta hana ta komawa gida ne saboda tana so ta zauna da ita har sai ta yi watanni ...
A ranar 16 ga Afrilu 2022 mun samu rahotan bullar cutar amai da gudawa a karamar hukumar Dambatta inda muka ...
Lauyan da ya shigar da karar Lamido Soron Dinki, ya ce Gwanda ya aikata laifin ne a ranar 6 ga ...