ECOWAS na yin amfani da hanyoyin diflomasiyya domin hana Nijar, Mali da Burkina Faso ficewa daga kungiyar kwata-kwata
"An tura wa ƙasashen uku wasiƙu, kuma kwanan nan wasu mu za su kai ziyara waɗannan ƙasashen domin su gana ...
"An tura wa ƙasashen uku wasiƙu, kuma kwanan nan wasu mu za su kai ziyara waɗannan ƙasashen domin su gana ...
Dalilan cire wa Nijar, Mali da Burkina Faso takunkumi - ECOWAS
Na ɗauka wannan takunkumi da muka saka zai tilasta shugabannin da suka yi juyin mulki su dawo teburin shawara
Gowon ya kuma roƙi ƙasashen uku da suka fice da su koma cikin ƙungiyar. Kuma ya yi kira da a ...
Kanar Maiga ya yi wannan furuci ne yayin taron ministocin ƙasashen uku, a Ouagadougou, babban birnin ƙasar Burkina Faso.
Daidai lokacin kuma Sakataren Harkokin Wajen Amurka, Anthony Blinken ya ziyarci Najeriya da Cote d'Ivoire.
"Najeriya ta na nan kan bakan ta na goyon bayan ECOWAS da kuma bin ƙa'idoji da ƙoƙarin kare 'yan ƙasashen ...
Haka kuma ya nuna muhimmancin nagartattun ayyuka da tsare-tsaren da ma'aikatan INEC su ka bijiro wa ma'aikatan hukumar zaɓen Laberiya.
Sai dai kuma a lokacin da ya ke magana ya ƙalubalanci shugaban kasa Tinubu da ya fito a yi wannan ...
Amma daga ranar 10 ga Disamba, ECOWAS ta yarda cewa an yi wa Gwamnatin Bazoum juyin mulki na soja.