SAKAMAKON AMBALIYA: Yadda yunwa ke nuƙurƙusa da kisan talakawa a yankunan Arewa
Ya ce, "iyali masu fuskanci tsananin yunwar da mukan shafe makonni da dama ba a iya ɗora girkin abinci sau ...
Ya ce, "iyali masu fuskanci tsananin yunwar da mukan shafe makonni da dama ba a iya ɗora girkin abinci sau ...
Ministar Agaji, Jinƙai ta lokacin, Sadiya Umar ta ce an yi asara za ta kai ta Naira tiriliyan 4.2 sanadiyar ...
Ambaliyar ta 2022 ta ruguza gidaje sama da 200,000, ta lalata gonaki masu yawan hekta 110,000.
Baya ga kashe kaji fiye da 25,000, haka nan ta shafi ɓangaren kiwon kifi, noman dankali da sauran nau'ukan kayan ...
Akwai kuma yiwuwar a fuskanci iska mai ƙarfi a lokacin, a wasu jihohin da suka haɗa da Adamawa, Barno, Taraba, ...
Shi kuma babban kamfanin tace mai na Fatakwal, wanda babu kamar sa, ana ci gaba da gyaran sa a hannun ...
Ministar ta ba da tabbacin cewa har yanzu ana ci gaba da wannan aiki na kai kayan agaji ga jihohin ...
Ɗan takarar shugaban ƙasa a jam'iyyar PDP, Atiku Abubakar zai fara rangadin zuwa jaje a jihohin da ambaliya ta fi ...
Aƙalla ruwa ya lalata amfanin gona a gonaki 76,168, yayin da wasu gonakin su ka lalace gaba ɗaya har guda ...
Kwamishinan Muhalli na Jihar Kogi, Vitor Omoyefe ya ce aƙalla ƙananan hukumomi 10 ne ambaliyar ta mamaye a halin da ...