Kotun Ɗaukaka Ƙara ta jaddada ɗaurin shekaru 235 ga wani ɗan ɗan damfara mai suna Scales Olatunji, wanda Al Alƙali Agatuha Okele ya ɗaure, wanda ya ɗauka ƙara, bayan Babbar Kotun Tarayya da ke Uyo ta daure shi a ranar 27 Ga Yuni, 2022.
An same shi da laifin damfara a wanda EFCC ta gabatar da shi a wancan lokacin.
EFCC ta kama shi bayan ‘yan sandan Gundumar Oslo a Norway ta rubuto wa EFCC takardar shaidar ta’asar da ya tafka a can Norway.
Sanarwar EFCC ta ranar Laraba ta ce an yi masa hukumcin ba tare da ba shi zaɓin tara ba.
An same shi ne ya damfari Gwamnatin Norway Nera 525,172,580.
EFCC ta gano cewa Scales ya sayi kadarori Da Kuma kuɗaɗen a Legas.
Kotun Ɗaukaka Ƙara ta jaddada ɗaurin shekaru 235 ga ɓarawon naira milyan 525.
Ya saci naira 525,000,000 ta hanyar damfara a Norway.
Kotun Ɗaukaka Ƙara ta jaddada ɗaurin shekaru 235 ga wani ɗan ɗan damfara mai suna Scales Olatunji, wanda Al Alƙali Agatuha Okele ya ɗaure, wanda ya ɗauka ƙara, bayan Babbar Kotun Tarayya da ke Uyo ta daure shi a ranar 27 Ga Yuni, 2022.
An same shi da laifin damfara a wanda EFCC ta gabatar da shi a wancan lokacin.
EFCC ta kama shi bayan ‘yan sandan Gundumar Oslo a Norway ta rubuto wa EFCC takardar shaidar ta’asar da ya tafka a can Norway.
Sanarwar EFCC ta ranar Laraba ta ce an yi masa hukumcin ba tare da ba shi zaɓin tara ba.
An same shi ne ya damfari Gwamnatin Norway Nera 525,172,580.
EFCC ta gano cewa Scales ya sayi kadarori Da Kuma kuɗaɗen a Legas.
Discussion about this post