Majalisar Dattawa ta amince da kasafin naira tiriliyan 21.8, wanda hakan na nuni da cewa sun yi ƙarin har naira tiriliyan 1.3 a kan naira tiriliyan 20.5 ɗin da Shugaba Muhammadu Buhari ya kasafta a cikin watan Oktoba.
A yanzu kasafin zai koma naira 21,827,188,747,391.
Dattawan Majalisa sun ƙara gejin farashin fetur a ma’aunin kasafin kuɗi da kuma ma’aunin kasafin kuɗi bisa mizanin farashin gangar ɗanyen mai a duniya.
Sun maida gejin mizanin awon kasafin kuɗi daga dala 70 zuwa dala 75.
An tsara kasafin Najeriya bisa mizanin yawan gangar ɗanyen mai da ake haƙowa a kowace rana, wato ganga miliyan 1.6, naira ɗaya kuma daidai da dala ɗaya kuma naira 435 a farashin gwamnati a bankina.
Dattawan sun amince da kasafin kuɗin bayan da Shugaban Kwamitin Kasafin Kuɗi, Sanata Barau Jibrin ya damƙa wa majalisa rahoton sa.
Rahoton kwamitin Barau dai ya antaya ƙarin naira 967 a ɓangaren da kasafin majalisar dattawa ke ciki.
Kasafin 2023: Za A Biya Bashin Naira Tiriliyan 6,557,597,611,797
Kasafin 2023: Ayyukan Yau Da Kullum: Naira Tiriliyan 8,329,370,195,637.
Kasafin 2023: Ayyukan Yau Da Kullum: Naira Tiriliyan 5,972,734,929,421.
Discussion about this post