Gwamna Nyesom Wike na Jihar Ribas ya bayyana cewa zai yi wa ɗan takarar shugaban ƙasa na LP, Nyesom Wike kyakkwar tarba da yi masu hidimar da ta kamata idan su ka je jihar Ribas kamfen.
Wike, ɗaya daga cikin gwamnoni biyar ɗin da su ka yi wa PDP tawaye, ya bayyana haka a lokacin da ya gayyaci Obi wurin buɗe wata shantaleliyar gadar sama da ya gina a Fatakwal, babban birnin jihar Ribas.
Wike wanda ya gina gada ta bakwai kenan a jihar sa, ya jinjina wa Obi dangane da takarar shugaban ƙasa da ya ke yi a ƙarƙashin jam’iyyar LP, ya na mai cewa Obi ya cancanci ya mulki Najeriya.
Dukkan su biyu ɗin dai sun nemi takarar shugaban ƙasa a PDP, inda kafin zaɓen fidda gwani sai Obi ya fice ya koma LP, kuma aka ba shi takara a can, shi kuma Wike bayan ya faɗi zaɓe ya haɗa kai da wasu gwamnonin PDP huɗu su ka bijire, su ka ƙi goyon bayan takarar Atiku Abubakar da shugabancin Iyorchia Ayu.
Gwamna Wike ya bada sanarwar bai wa Obi da rundunar kamfen ɗin sa haɗin kai ya yi taron sa lafiya a wuraren da za a yi taron, bayan ya kafa ƙarfa-ƙarfar dokar hana sauran jam”iyyu amfani da wuraren taruka a jihar sa.
A na sa ɓangaren, Obi ya yi murna da zuwa Ribas, inda ya ce dama shi Fatakwal gida ce, domin a Fatakwal ya yi makaranta, kuma har yanzu bai yi watsi da abokan karatun sa da ke zaune a jihar ba.
Discussion about this post