SUNAYE: Majalisar Dattawa ta nada sabbin shugabannin kwamitocin majalisa

0

Shugaban Majalisar Dattawa, Ahmad Lawan ya bayyana sunayen shugabannin kwamitocin majalisar dattawa.

Sanata Jibrin Barau ne aka nada Shugaban Kwamitin kasafin kudi na majalisa, Adeola Olamilekan – shugaban kwamitin Kudi, Dauda Jika – Shugaban Kwamitin ‘Yan sanda, Aliyu Magatakarda – Shugaban Kwamitin Tsaro, Shi kuma Sanata Ali Ndume aka nada shi shugaban kwamitin Sojojin Najeriya.

An nada Peter Nwabaoshi shugaban kwamitin raya yankin Neja-Delta, Adamu Abdullahi, Shugaban Kwamitin Ayyukan Noma sannan Sanata Kabiru Gaya kuma shugaban kwamitin Hukumar Zabe.

1. Ayyukan Gona – Abdullahi Adamu, Bima Enagi.

2. Sojojin Sama – Bala Ibn Na’Allah, Michael Nnachi.

3. Yaki da Cin hanci da Rashawa – Suleiman Kwari, Aliyu Wamakko.

4. Kasafin Kudi – Barau Jibrin, Stella Oduah.

5. Sojojin Kasa – Ali Ndume, Abba Moro.

6. Jiragen Sama – Dino Melaye, Bala Na’Allah.

7. Bankuna, Inshora, cibiyoyi da ma’aikatun hada-hadar kudi – Uba Sani, Orji Uzor Kalu.

8. Kasuwannin Hadada-hadar kudi – Ibikunle Amosun, Binos Yero

9. Sadarwa – Oluremi Tinubu, Ibrahim Bomai.

10. Harkokin kasashen Nahiyar Afrika – Chimaroke Nnamani, Yusuf Yusuf.

11. Al’adu da yawon bude Ido- Rochas Okorocha, Ignatius Longjohn.

12. Hukumar Kwastan – Francis Alimekhena, Francis Fadahunsi.

13. Tsaro – Aliyu Wamakko, Istifanus Gyang.

14. Yan Najeriya dake Kasashen Waje da Kungiyoyi masu Zaman Kansu – Bashiru Ajibola, Ibrahim Oloriegbe.

15. Harkokin man Fetur- Sabo Mohammed, Philip Aduda.

16. Kwayoyi da kayan Maye- Hezekaiah Dimka, Chimaroke Nnamani.

17. Canjin yanayi- Mohammad Gusau, Olubunmi Adetunmbi.

18. Ilimi- Ibrahim Geidam, Akon Eyakenyi

19. Kwadago – Ben Umajumogwu, Kabiru Barkiya.

20. Kasa – Ike Ekweremadu, Ibrahim Hadejia.

21. Ayyukan Gwamnati – Ibrahim Shekarau, Barinadas Mpigi.

22. Ethics, Privileges and Public Petitions – Patrick Akinyelure, Ahmed Babba-Kaita.

23. Abuja – Abubakar Kyari, Tolu Odebiyi.

24.Federal Character and Intergovernmental Affairs – Danjuma Laah, Yahaya Gumau.

25. Hukumar FERMA – Gershom Bassey, Kabir Barkiya.

26. Kudi – Adeola Olamilekan, Isa Jibrin.

27. Kasashen Waje – Mohammed Bulkachuwa, Ignatius Longjohn.

28. Iskar Gas – James Manager, Biobaraku Wangagra.

29. Kiwon Lafiya – Ibrahim Oloriegbe, Betty Apiafi.

30. Gidaje – Sam Egwu, Lola Ashiru.

31. Kimiyya – Yakubu Useni, Abdulfatai Buhari.

32. Hukumar Zabe – Kabiru Gaya, Sahabi Ya’u.

33. Masana’antu – Adebayo Osinowo.

34. Yada Labarai – Danladi Sankara, Aishatu Ahmed.

35. Ayyukan cikin Gida -Kashim Shettima, Diri Douye.

36. Jam’iyyu – Godiya Akwashiki, Abba Moro.

37. Shari’a – Michael Bamidele, Emmanuel Oker-Jev.

38. Sufurin Kasa – Abdulfatai Buhari, Nicholas Tofowomo.

39. Ayyukan Majalisa – Oriolowo Adeyemi, Sabi Abdullahi.

40. Local Content – Teslim Folarin, Sabi Abdullahi.

41. Basuka – Clifford Ordia, Bima Enagi.

42. Sufurin ruwan – Danjuma Goje, Adebayo Osinowo.

43. Wayar da kan Jama’a- Adedayo Adeyeye, Akwashiki Godiya.

44. Zama dsan Kasa – Sa’idu Alkali, Suleiman Kwari.

45. Tsare-Tsare – Olubunmi Adetunmbi, Lawrence Ewhrudjakpo.

46. Tsaron Cikin Gida – Abdullahi Gobir, Chukwuka Utazi.

47. Jami’an Tsaron Ruwa- George Sekibo, Elisha Abbo.

48. Neja Delta – Peter Nwabaoshi, Bulus Amos.

49. Danyen Mai – Albert Akpan, Ifeanyi Ubah.

50. ‘Yan sanda – Dauda Jika, Abubakar Tambuwal.

51. Kauda Talauci – Lawal Gumau, Michael Nnachi.

52. Wutan Lantarki – Gabriel Suswam, Enyinnaya Abaribe.

53. Kiwon Lafia na Matakin Farko – Chuwkuka Utazi, Sadiq Umar.

54. Saida hannun Jari – Theodore Orji, Oriolowo Adeyemi.

55. Asusun Yan Kasa – Mathew Urghohide, Ibrahim Hassan.

56. Public Procurement – Shuaibu Lau, Lola Ashiru.

57. Rules and business – Sadiq Umar, Yahaya Abdullahi.

58. Kimiyya da Fasaha – Uche Ekwunife, Robert Boroffice.

59. Ayyukan Majalisa – Sani Musa, Lawal Hassan.

60. Ma’adinai – Tanko Almakura, Oriolowo Adeyeye.

61. Wasanni- Joseph Garba

62. Jihohi da Kananan Hukumomi – Lekan Mustapha, Francis Onyewuchi.

63. Ayyuka na Musamman – Yusuf Yusuf, Biobaraku Wangagra.

64. SDGs – Aisha Dahiru, Lekan Mustapha

65. Manyan Makarantun Kasa- Ahmed Baba Kaita, Sandy Onor.

66. Trade and Investment – Rose Oko
Francis Fadahunsi.

67.Ruwa – Bello Mandiya, Christopher Ekpeyong.

68. Harkokin Mata – Betty Apiafi, Aishatu Dahiru.

69. Ayyuka – Adamu Aliero, Emmanuel Bwacha.

Share.

game da Author