Osinbajo ya nada Dangote, Peterside da wasu 34 mukamai

0

Mukaddashin shugaban kasa Yemi Osinbajo ya nada shahararren dan kasuwan nan Aliko Dangote da wadansu 34 a mukamin mambobin kungiyar ‘Nigerian Industrial Policy and Competitiveness Advisory Council.’

Ga sunayen:

1. Prof. Yemi Osinbajo (Chairman)

2. Dr. Okechukwu Enelamah (Vice-Chairman, Public Sector)

3. Ministan Cinikayya da zuba jari, Mrs. Aisha Abubakar (Alternate Vice-Chairman, Public Sector)

4. President, Dangote Group, Alhaji Aliko Dangote (Vice-Chairman, Private Sector)

Chairman, ANAP Business Jets Ltd, Mr. Atedo Peterside (Alternate Vice-Chairman, Private Sector)

OTHER PRIVATE SECTOR MEMBERS:

1. Chairman, Nigerian Breweries and PZ Cussons Chief Kola Jamodu

2. Chairman, BUA Group Alhaji Abdulsamad Rabiu

3. Chairman, IVM Innoson Group of Companies Limited Dr. Innocent Ifediaso Chukwuma

4. GMD, Chi Foods Nigeria Mr. Rahul Savara

5. Chairman, Flour Mills of Nigeria Plc Mr. John Coumantarous

6. CEO, Emzor Pharmaceuticals Mrs. Stella Okoli

7. Country Head, Olam Mr. Mukul Mathur

8. President/CEO Beloxxi Industries Limited Mr. Obi Ezeude

9. MD/CEO Fidson Healthcare Plc Dr. Fidelis Ayebea

10. Founder, Flutterwave Mr. Iyinoluwa Aboyeji

11. President & CEO, GE Business Operations Nigeria Mr. Lazarus Angbazo

12. CEO, Jumia Mrs. Juliet Anamah

13. CEO, SecureID Nigeria Ltd Mrs. Kofo Akinkugbe

14. Chairman/C.E.O, AMMASCO International Limited Alhaji Ado Mustapha

15. Chairman, KAM Industries Alhaji Kamaldeen Yusuf

16. Chairman, United Textiles Plc Alhaji Adamu Atta

17. Chairman Candel Corporation; CEO Swift Networks Mr. Charles Anudu

18. Chairman, Rumbu Sacks Nigeria Limited Alhaji Ibrahim Salisu Buhari

19. Chairman, Tofa Group Mr. Isiaku Tofa

20. MD/CEO Proforce Limited Mr. Ade Ogundeyin

21. President, Manufacturers Association of Nigeria Dr. Frank Udemba Jacobs

OTHER PUBLIC SECTOR MEMBERS:

1. Hon. Minister for Budget & National Planning, Senator Udoma Udo Udoma

2. Hon. Minister of Finance, Mrs. Kemi Adeosun

3. Hon. Minister for Agriculture and Rural Development, Chief Audu Ogbeh

4. Hon. Minister for Power, Works & Housing, Mr. Babatunde Raji Fashola

5. Hon. Minister for Transportation, Chief Rotimi Amaechi

6. Hon. Minister of State, Petroleum Resources Dr. Ibe Kachikwu

7. Hon. Minister for Mines and Steel Development, Dr. Kayode Fayemi

8. Hon. Minister for Science & Technology, Dr. Ogbonnaya Onu

9. Governor, Central Bank of Nigeria, Mr. Godwin Emefiele

TECHNICAL COMMITTEE MEMBERS:

1. Economic Adviser to the President Dr. Yemi Dipeolu

2. Trade Adviser/Chief Negotiator Amb. Chiedu Osakwe

3. MD, Bank of Industry Mr. Waheed Olagunju

4. Exec. Director/CEO, Nigerian Export Promotion Council, Mr. Olusegun Awolowo

5. Executive Secretary, Nigeria Investment Promotion Commission Ms. Yewande Sadiku

6. Statistician-General, National Bureau of Statistics Dr. Yemi Kale

7. CEO, Economic Associates Dr. Ayo Teriba

Share.

game da Author